



BARAZA LA KITAIFA LA WATU WALIO NA ULEMAVU

HATI YA HUDUMA

Baraza la Kitaifa la Watu Walio na Ulemavu ni shirika la serikali lililoanzishwa Novemba 2004 baada ya kupitishwa kwa Sheria ya watu Walio na Ulemavu (WWU) mwaka 2003. Wanachama wa bodi wa baraza hujumuisha walioteuliwa kutoka mashirika ya watu walio na ulemavu, mashirika yanayoshughulikia watu walemavu, wizara husika za Serikali, afisi ya Mwanasheria Mkuu, Shirika la Waajiri la Kenya na Muungano wa Vyama vya Wafanyikazi (COTU). Bodi huongozwa na mwenyekiti asiye na mamlaka ya utendaji. Shughuli za kila siku huendesha na wahudumu wa Baraza wakiongozwa na Mkurugenzi.

MAONO

Taasisi mahiri ya kustawisha masuala na kulinda haki za watu walemavu na kuhusisha masuala ya ulemavu katika maendeleo.

AZIMIO

Kuhusisha masuala ya ulemavu katika nyanja zote za maendeleo ya kijamii, kitamaduni, kiuchumi na kisiasa.

Mambo yanayozingatiwa

- Uhusishwaji
- Uaki ya kijamii
- Heshima ya mwanadamu.
- Usawa na uwiano.
- Uadilifu.
- Uwazi na uajibikaji

Ugozi bora

Mwongozo wa Utoaji wa Huduma kwa Wananchi.

Baraza limejitolea kutoa kwa wateja wake huduma zifuatazo.

	AINA YA HUDUMA INAYOTOLEWA	MAHITAJI.	MALI PO (iwapo yapo)	MUDA
1	Usajili wa watu walio na ulemavu	Picha moja ya pasipoti. Fomu ya usajili wa mtu binafsi iliyojazwa kikamilifu. Ripoti ya ukaguzi wa ulemavu kutoka hospitali za serikali zilizo dhinshwa	Bila malipo	Siku moja
2	Usajili wa mashirika ya watu walio na walemavu	Fomu ya usajili wa shirika iliyojazwa kikamilifu. Nakala ya cheti cha usajili kutoka tasisi husika	Bila malipo	Siku moja
3	Barua ya kutoa pendekezo la ajira kwa walio na ulemavu	Wasifukazi (CV) uliosawazishwa na nakala za vyeti. Lazima awe aliyesajiliwa na baraza la watu walio na ulemavu (BARAZA)	Bila malipo	Papo hapo
4	Mapendekezo kwa watu walio na ulemavu kuongezewa	Barua ya maombi kwa BARAZA. Lazima awe aliyesajiliwa na	Bila malipo	Papo hapo

	muda wa kustaafu hadi umri wa miaka 65 anapofanya kazi katika sekta ya umma.	BARAZA. Nakala ya ilani ya kustaafu kutoka kwa mwajiri.					Nakala ya mshahara wa hivi karibuni. Barua kutoka kwa mwajiri. Nakala halisi ya KRA ya kusawazishwa					ya maelezo ya benki ya muda wa miezi sita iliyopita pamoja na nakala zake				
5	Maulizo ya ana kwa ana.		Bila malipo	Papo hapo.						12	Maombi kwa hazina ya kitaifa kwa maendeleo ya watu walio walemavu					
6	Mawasiliano ya simu		Bila malipo	Baina ya milio mitatu ya.												
7	Kuitikia malalamishi ya wateja.	Barua au barua pepe ya malamishi.	Bila malipo	Baina ya siku 14		Maombi ya kuendelea kutotozwa wa ushuru	Peleka maombi miezi mitatu kabla ya muda kumalizika. Ambatanisha stakabadhi zote zilizo hapo juu pamoja na cheti cha kuondolewa katika ulipaji.	Bure bila malipo								
8	Mawasiliano ya kielektroniki	Huduma ya kuandika barua pepe au arafa	Bila malipo	Papo hapo au katika siku moja												
9.	Maandishi ya makubaliano	Uwazi wa makubaliano	Bila malipo	Siku saba baada ya kupokezwa								1.	saada wa karo ya shule.	Thibitisho la kusajiliwa na Baraza. Fomu ya msaada wa karo iliyojazwa kikamilifu. Nakala ya kitambulisho cha taifa (Iwapo ana umri chini ya miaka 18 cha mlezi wake kitatumika) Nakala ya barua ya kuruhusiwa shuleni. Nakala ya maelezo ya karo. Cheti cha kiwango cha elimu aliyohitimu.	Bila malipo	Miezi 6
10	Kuandaa maombi ya kutototzwa ushuru kwa mapato ya mtu binafsi na shirika la kutoza ushuru la Kenya	Fomu ya kuondolewa kwa kulipa ushuru iliyojazwa kikamilifu. Nakala ya ripoti ya ukaguzi yaulemavu iliyotiwa sahihi na mkurugenzi wa huduma za matibabu. Nakala ya cheti cha kutoza ushuru. Nakala ya kitambulisho cha taifa. Nakala ya stakabadhi ya uwasilishaji wa ushuru kwa KRA (kwa walioajiriwa na waliojajiri wenyewe)	bila malipo	Miezi mitatu	11	Kupendekezwa kwa kutolipa ushuru unapoagiza gari lililoundwa maalumu kutumiwa na mtu aliye na ulemavu .	Cheti kinachoonyesh a gharama ya gari linalonunuliwa. Nakala ya cheti cha ulipaji ushuru. Nakala ya kitambulisho cha taifa. Ripoti ya ukaguzi wa ulemavu. Leseni hai ya kuendesha gari ya daraja la H. Stakabadhi za gari lililoagizwa. Thibitisho la malipo kwa gari. Barua ya maombi kwa baraza kwa mapendekezo. Nakala halisi	bila malipo	Siku moja			2.	Vifaa vya kuezesha watu walio ulemavu.	Thibitisho la kusajiliwa na Baraza. Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu Ankara (invoice) ya bei	Bila malipo	Siku 1 hadi miezi 3 kwa kutegemea kunakotokaa msaada wa vifaa.

	Kuelekeza uundaji wa sera za uhusishwaji wa masuala ya ulemavu katika nyanja za ajira.	Barua ya maombi. Mkataba wa malipo kwa huduma	Ksh. 2'000 kwa saa	Ilani ya majima 2		ripoti nne	na ushahidi wa kutosha.			Baraza limejitolea daima kuimarisha mazingira yetu kwa kushirikisha masuala ya mazingira katika miradi na shughuli zetu zote
					13	Kuimarisha uwezo wa watu walio na ulemavu na mashirika/ vikundi vyao.	Kusajiliwa mtu binafsi/ shirika na baraza Barua ya maombi. Tathimi ya mahitaji.	bila malipo	Kulingana na mpangilio wa kazi.	
					14	Utoaji wa mafuta maalumu ya kuzuia madhara ya miale ya jua kwa watu walio na ulemavu wa ngozi. (persons with albinism)	Kuafiki mahitaji ya usajili katika mradi. Thibitisho la kusajiliwa na Baraza. Picha kamilifu. Nakala ya kitambulisho au cha mlezi.	bila malipo	Kila baada ya miezi miwili.	BARAZA LA KITAIFA LA WATU WALIO NAWALEMAVU lililoko mkabala wa jumba la ABC, barabara ya Waiyaki, Nairobi baina ya Kambi ya Jeshi na Njuguna's Place
5.	kufanya utafiti wa kimsingi kuhusu kiwango cha uhusishwaji wa ulemavu katika mashirika.	Barua ya maombi. Mkataba wa malipo kwa huduma	Ksh. 250,000 kwa saa	Ilani ya mwezi 1						SLP 66577-00800 NAIROBI SIMU 020 2314621 / 2375994 Barua pepe: ncpwds@africaonline.co.ke Tovuti: www.ncpwd.go.ke Facebook: National Council for Persons with Disabilities Twitter: @Ncpwds
					15	Huduma za Kisheria za kawaida	Kitambulisho cha taifa Kitambulisho cha baraza Maandishi ya kuomba huduma za kisheria yakiambatana na taarifa ya malalamishi iliyoandikwa, thibitishwa mahsusi linalounga mkono hoja na taarifa kamili za shahidi Fomu inayoonyesha kuwa malalamishi ni halali.	bila malipo	Siku kum na tano hadi thelathini baada ya kuthibitisha malalamishi.	Iwapo pana malalamishi yoyote tafadhali andika barua pepe kwa: complaints@ncpwd.go.ke
6.	Uhamasisho wa uhusishwaji katika mashirika ya kidini.	Barua ya .	Bila malipo	Ilani ya majuma 2						Au: katibu wa tume Tume ya Utekelezaji wa Haki. barabara ya Harambee S.L P 20414- 00200 NAIROBI KENYA.
7.										
8.	Tathmini ya ripoti za kila baada ya miezi mitatu za uhusishwaji wa ulemavu kutoka wizara na mashirika, ya	Ripoti ya kila miezi mitatu kwa utaratibu uliopo Ushahidi wa shughuli zilizotendwa.	Bila malipo	Mwezi mmoja baada ya ripoti kuwasilishwa ()						
9.	utoaji wa vyeti vya utekelezaji wa uhusishwaji wa ulemavu-	Ripoti nne za mwaka husika zilizowasilizwa kwa utaratibu uliopo na zilizo	bila malipo	Mwisho wa mwaka wa mapato.						



Kwa habari zaidi, wasiliana na

BARAZA LA KITAIFA LA WATU WALIO NAWALEMAVU

lililoko mkabala wa jumba la ABC, barabara ya Waiyaki, Nairobi baina ya Kambi ya Jeshi na Njuguna's Place

SLP 66577-00800 NAIROBI

SIMU 020 2314621 / 2375994

Barua pepe: ncpwds@africaonline.co.ke

Tovuti: www.ncpwd.go.ke

Facebook: National Council for Persons with Disabilities

Twitter: @Ncpwds

Iwapo pana malalamishi yoyote tafadhali andika barua pepe

kwa: complaints@ncpwd.go.ke

Au: katibu wa tume

Tume ya Utekelezaji wa Haki. barabara ya Harambee

S.L P 20414- 00200 NAIROBI KENYA.